CHIANGRAI UNITED | กว่างโซ้งมหาภัย สโมสรเชียงรายยูไนเต็ด

ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชโจสุดเซ็ง พ่ายบีจีคาบ้าน แต่พร้อมก้าวต่อไปในวันหน้า  (อ่าน 690 ครั้ง)
CRUTD News
*

ความมีน้ำใจ 1

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2014, 10:56:47 »

โค้ชโจสุดเซ็ง พ่ายบีจีคาบ้าน แต่พร้อมก้าวต่อไปในวันหน้า

By CRUTD News

โค้ชโจ ธีระศักดิ์ โพธิ์อ้น กุนซือเชียงราย ยูไนเต็ด เปิดใจหลังเกมพ่ายบางกอกกล๊าส 0-2 ว่า เสียใจกับผลการแข่งขันเพราะหวังไว้มาก ลั่น แพ้วันนี้ แต่จะกลับมายิ่งใหญ่ในวันหน้า

หลังเกมนัดเปิดสนามฟุตบอลโตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก ที่เชียงราย ยูไนเต็ด เปิดบ้านพ่ายให้กับ บางกอกกล๊าส เอฟซี ไป 0-2 “โค้ชโจ” ธีระศักดิ์ โพธิ์อ้น เฮ้ดโค้ชเชียงราย ยูไนเต็ด ได้ออกมาให้สัมภาษณ์หลังเกม ว่า เสียใจกับผลการแข่งขันที่ออกมา และยอมรับว่าประสบการณ์น้อยกว่าโค้ชแต๊ก

โดย โค้ชโจ กล่าวว่า “เป็นสิ่งที่ผมเสียใจมาก ผมหวังกับเกมนี้มากเพราะเป็นเกมในบ้าน และเป็นเกมแรกของผมด้วย แต่ผมสู้อยู่แล้ว ไม่ยอมแพ้ ผมก็ยอมรับในตัวโค้ชแต๊กที่มีประสบการณ์มากกว่าผม และเกมในวันนี้จะครู บทเรียน สำหรับผม ที่จะก้าวต่อไป ผมแพ้วันนี้ แต่ผมจะกลับมายิ่งใหญ่ให้ได้ในวันข้างหน้าครับ”

สำหรับเกมการแข่งขันนัดต่อไป เชียงราย ยูไนเต็ด จะบุกไปเยือน BCC เทโร หรือ กรุงเทพคริสเตียน เดิม ในศึกฟุตบอลโตโยต้า ลีกคัพ รอบ 64ทีม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์